चालू घडामोडी : 15 October 2019
- पदसंख्या:
- शेवटची तारीख:
- भूतान नंतर दक्षिण आशियातील बांगलादेश ही सर्वात वेगवान विकसनशील अर्थव्यवस्था बनली आहे. वर्ल्ड बँकेने ‘दक्षिण आशिया इकोनॉमिक फोकस, मेकिंग (डी) सेंट्रलायझेशन वर्क’ च्या अहवालात म्हटले आहे की देशातील जीडीपी विकास दर मध्यम ते 7.2 टक्क्यांपर्यंत राहील असा अंदाज आहे. आणि 2020 मध्ये 7.3 टक्के असेल.
- रस्ते वाहतूक आणि महामार्ग मंत्री नितीन गडकरी यांच्या हस्ते नवी दिल्लीत ‘वन नेशन वन टॅग – FASTag’ या विषयावरील परिषदेचे उद्घाटन झाले.
- माजी भारतीय क्रिकेट संघाचा कर्णधार सौरव गांगुली यांना बीसीसीआयच्या भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाचे नवे अध्यक्ष म्हणून एकमताने नामांकन देण्यात आले आहे.
- भारत आणि नेदरलँड्सने 14 ऑक्टोबर रोजी संयुक्त सहकार्याने भाग म्हणून स्थानिक स्वरूपाचा पुनर्वापर प्लांट (LOTUS-HR) च्या शहरी गटार प्रवाहाच्या स्थानिक उपचारांचा दुसरा टप्पा सुरू केला. (LOTUS-HR) ची सुरुवात महामहिम किंग विलेम-अलेक्झांडर आणि नेदरलँड्सच्या किंगडमच्या क्वीन मॅक्सिमाच्या महामहिम राजाच्या भेटीदरम्यान करण्यात आली.
- केंद्रीय रेल्वेमंत्री पीयूष गोयल यांनी १ Service ऑक्टोबर 2019 रोजी सेवा सर्विस गाड्या सुरू केल्या. त्यांनी नवी दिल्ली रेल्वे स्थानकातून दिल्ली-शामली दैनंदिन पॅसेंजर ट्रेनला रवाना केले.
- अभिजित बॅनर्जी यांना अर्थशास्त्रातला नोबेल पुरस्कार जाहीर करण्यात आला आहे. जगातलं दारिद्र्य दूर व्हावं यासाठी प्रयत्न केल्याबद्दल अभिजित बॅनर्जी यांना हा पुरस्कार देऊन गौरवण्यात आलं आहे.अभिजित बॅनर्जी, इस्थर डफलो, मायकल क्रेमर अशी या तिघांची नावं आहेत. या तिघांनाही अर्थशास्त्रातील नोबेल पुरस्कार जाहीर करण्यात आला आहे.
![]()



